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Nyaraka Sanifu za Mwaliko wa Kotesheni

Ununuzi wa Kandarasi za Ujenzi

Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma

S. L. P 2865,

41104 DODOMA
Desemba,  2021
Dibaji

Ununuzi wa kazi za ujenzi zilizo chini ya miradi inayogharimiwa na umma unafanywa kulingana na sera  na taratibu zilizowekwa chini ya Sheria ya Ununuzi wa Umma, Sura ya 410 na Kanuni zake za Mwaka 2013. 

Hizi Nyaraka Sanifu za Mwaliko wa Kotesheni (NSK) za Ununuzi wa Kandarasi za Ujenzi zimetayarishwa na Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma kwa kushirikiana na Ofisi ya Mwanasheria Mkuu wa Serikali pamoja na Bodi za Kitaalam kwa matumizi ya TN katika Ununuzi wa Kandarasi za Ujenzi. Nyaraka hizi zimetengenezwa maalum kwa ajili ununuzi kwa njia ya Kotesheni (National Shopping), japo TN inaweza pia kutumia nyaraka hizi kwa ununuzi wa Kandarasi za Ujenzi kwa njia ya Kitaifa unaohusisha makampuni ya ndani pekee (exclusive preference).

Taratibu zilizowekwa katika nyaraka hizi, zimetokana na uzoefu mpana wa kitaifa na kimataifa, hivyo ni lazima zitumike katika ununuzi wa umma ambao gharama zake au sehemu ya gharama hizo hulipwa na fedha za umma kwa mujibu wa masharti ya Sheria ya Ununuzi wa Umma na Kanuni zake. 

Ili kupata maelezo na taarifa zaidi juu ya ununuzi wa umma, tafadhali wasiliana na:

Afisa Mtendaji Mkuu

Mamlaka ya Kudhibiti wa Ununuzi wa Umma,
Jengo la Kambarage,

Ghorofa ya 9,

Barabara ya PSPF
S. L. P 2865,

DODOMA
Simu: +255 026 2963854

Barua pepe: ceo@ppra.go.tz
Tovuti: https://www.ppra.go.tz
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VIFUPISHO

	ALU
	Agizo la Ununuzi

	MJM
	Masharti ya Jumla ya Mkataba

	MM
	Maelezo ya Mahitaji

	MK
	Mwaliko wa Kotesheni

	MMK
	Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi

	MMM
	Masharti Maalum ya Mkataba

	MUM
	Mkataba wa Ununuzi Mdogo

	NSK
	Nyaraka Sanifu za Mwaliko wa Kotesheni

	PPA
	Sheria ya Ununuzi wa Umma, Sura ya 410

	TANePS
	Mfumo wa Kitaifa wa Ununuzi kwa Njia ya Mtandao

	TIN
	Namba ya Utambulisho   wa Mlipa Kodi

	TJU
	Tangazo la Jumla la Ununuzi  

	TN
	Taasisi Nunuzi

	UZM
	Ushindani wa Zabuni Kimataifa 

	UZT
	Ushindani wa  Zabuni  Kitaifa

	VAT
	Kodi ya Ongezeko la Thamani


SEHEMU YA KWANZA:    MWALIKO WA KOTESHENI

[Ingiza Jina la Taasisi Nunuzi]

[Weka Nembo]

Namba ya Kotesheni: [Ingiza Namba ya Utambulisho wa Kotesheni]   

Kwa ajili ya: [Ingiza Jina au Maelezo Mafupi ya Kazi]
MWALIKO WA KOTESHENI
Tarehe: [Ingiza tarehe]

Kwa: [Ingiza Jina la Mkandarasi]

1. Mwaliko huu wa Kotesheni unafuata Tangazo la Jumla la Ununuzi (TJU) kwa ajili ya [Ingiza jina la TN] kwa Mwaka [Ingiza Mwaka] wa fedha unaoonekana katika TANePS.
2. Serikali ya Tanzania imetenga fedha kwa ajili ya ununuzi wa kazi za Ujenzi au utekelezaji wa miradi ya [Ingiza Jina la TN] katika mwaka wa fedha [Ingiza mwaka]. Inakusudiwa kuwa sehemu ya fedha hizo zitatumika kugharamia malipo halali chini ya mkataba ambao unatolewa katika mwaliko wa Kotesheni hii. 





AU

[Ingiza Jina la Taasisi Nunuzi] imepokea/ imetoa maombi ya/ inakusudia kuomba kwa ajili ya [Ingiza karadha/mkopo/ruzuku] kutoka [Ingiza jina la Taasisi ya fedha] kwa ajili ya gharama za [Ingiza jina la mradi], na inakusudia kutuma maombi ya sehemu ya fedha [Ingiza karadha/mkopo/ruzuku] kulipia malipo halali chini ya mkataba ambao unatolewa katika mwaliko wa Kotesheni hii.  

3. Unaalikwa kuwasilisha Kotesheni yako kwa ajili ya utekelezaji wa kazi za kandarasi za ujenzi kama ilivyoelekezwa kwenye MMK ilivyoainishwa katika 










Tarehe: [Ingiza tarehe]

Kwa: [Ingiza Jina la Mkandarasi]
4. Mwaliko huu wa Kotesheni unafuata Tangazo la Jumla la Ununuzi (TJU) kwa ajili ya [Ingiza jina la TN] kwa Mwaka [Ingiza Mwaka] wa fedha unaoonekana katika TANePS.
5. Serikali ya Tanzania imetenga fedha kwa ajili ya ununuzi wa kazi za Ujenzi au utekelezaji wa miradi ya [Ingiza Jina la TN] katika mwaka wa fedha [Ingiza mwaka]. Inakusudiwa kuwa sehemu ya fedha hizo zitatumika kugharamia malipo halali chini ya mkataba ambao unatolewa katika mwaliko wa Kotesheni hii. 




AU
[Ingiza Jina la Taasisi Nunuzi] imepokea/ imetoa maombi ya/ inakusudia kuomba kwa ajili ya [Ingiza karadha/mkopo/ruzuku] kutoka [Ingiza jina la Taasisi ya fedha] kwa ajili ya gharama za [Ingiza jina la mradi], na inakusudia kutuma maombi ya sehemu ya fedha [Ingiza karadha/mkopo/ruzuku] kulipia malipo halali chini ya mkataba ambao unatolewa katika mwaliko wa Kotesheni hii.  
6. Unaalikwa kuwasilisha Kotesheni yako kwa ajili ya utekelezaji wa kazi za kandarasi za ujenzi kama ilivyoelekezwa kwenye MMK ilivyoainishwa katika sehemu ya pili.
7. Kotesheni zote zijazwe kikamilifu kwa kuanisha Namba ya Kotesheni [Ingiza namba ya kotesheni] [Ingiza maelezo ya kazi itakayotekelezwa] na kuituma kupitia TANePS.

8. Kotesheni zote zikiwa zimejazwa kikamilifu ziwasilishwe [Ingiza jina la Taasisi Nunuzi] kupitia TANePS kabla ya [ingiza muda na tarehe]. Ufunguzi wa Kotesheni hizo utafanyika kupitia Taneps mara baada ya muda wa mwisho wa kuwasilisha Kotesheni.
9. Kotesheni au sehemu ya Kotesheni ambazo zitawasilishwa kwa njia nyingine tofauti na TANePS au zilizowasilishwa katika muundo usiokubalika na TANePS hazitakubaliwa wala kuzingatiwa kwaajili ya tathmini bila kujali mazingira yoyote yale.
[Ingiza cheo cha Afisa Masuuli na Jina la Taasisi Nunuzi]
SEHEMU YA PILI: MAELEKEZO KWA WAZABUNI  
MAELEKEZO KWA WAZABUNI
	1.0 
	 [ingiza jina la Taasisi Nunuzi(TN)] inaalika Kotesheni kwa ajili ya Ujenzi wa [ingiza maelelzo ya kazi] kama ilivyoainishwa kwenye Vigezo Msawazo vya Kiufundi na Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi. Mzabuni Mshindi anatarajiwa kutekeleza kazi katika eneo la [Ingiza mahali kazi itakapokuwa] na kazi inapaswa kukamilika ndani ya siku/miezi/miaka [Ingiza idadi] baada ya Mkataba kusainiwa.

	2.0 
	2.1 Mzabuni anaweza kuwa mtu Binafsi, Kampuni, Ushirika, Taasisi au Shirika la Umma au Kikundi cha watu kilichosajiliwa kisheria au ushirika au ubia baina yao.

2.2 Mwaliko wa Kotesheni hii ni kwa wazabuni [taja wazabuni wanaostahili].

2.3 Wazabuni watapaswa kutimiza matakwa ya leseni na usajili ya mamlaka za kisheria za Tanzania. Wazabuni wa nje ya nchi hawaruhusiwi kushiriki zabuni hii.
2.4 Mzabuni hatapaswa kuwa na mgongano wa masilahi. Wazabuni wote watakaogundulika kuwa na mgongano wa masilahi watakosa sifa ya kushiriki zabuni hii. 
2.5 Mzabuni hatastahili kuomba au kushinda zabuni hii iwapo: –

(a) Mzabuni ametangazwa muflisi; 

(b) Malipo kwa Mzabuni yamesimamishwa kwa mujibu wa hukumu ya mahakama mbali na hukumu ya kutangaza kufilisika na itokanayo, kwa mujibu wa sheria za nchi, kupoteza kwa ujumla au sehemu haki ya kusimamia na kuondosha mali zake; 

(c) Michakato ya kisheria imeanzishwa dhidi ya mzabuni inayohusisha agizo la kusimamisha malipo na inayoweza kupelekea, kwa mujibu wa sheria za nchi, kutangawa kufilisika au katika hali nyingine yeyote itakayopelekea kupoteza kwa ujumla au sehemu haki ya kusimamia na kuondosha mali;

(d) Mzabuni amehukumiwa kwa hukumu ya mwisho, ya kosa lolote linalohusisha maadili ya kitaalamu;

(e) Mzabuni amefungiwa kwa mujibu wa Sheria ya Ununuzi wa Umma Sura ya 410 na Kanuni zake za Mwaka 2013 kushiriki katika ununuzi wa umma kwa ajili ya vitendo vya rushwa, kulazimisha, kula njama, udanganyifu au kuzuia, kushinda kuheshimu tamko la dhamana ya zabuni, kukiuka mkataba wa ununuzi, kuwasilisha sifa za uongo katika mchakato wa zabuni au vigezo vingine vitakavyoonekana vinafaa na Mamlaka au kampuni imepatikana na kosa kubwa la udanganyifu wa taarifa zilizohitajika kwa ajili ya ushiriki katika mwaliko wa zabuni.
2.6 Mashirika ya Umma au mashirika yanayomilikiwa kati ya Umma na makampuni binafsi yanaweza kushiriki katika zabuni hii, iwapo tu wanajitegemea kisheria na kifedha, kama wanafanya kazi chini ya sheria ya biashara, siyo wakala zinazoitegemea Serikali na wamesajiliwa na bodi au mamlaka husika.
2.7 Wazabuni watawasilisha uthibitisho wa sifa zao endelevu kwa kiwango cha kuiridhisha Taasisi Nunuzi, kama Taasisi Nunuzi itakavyowaomba.

	3.0 
	 Mzabuni ataambatisha nyaraka zifuatazo katika Kotesheni  yake:

(a) Pendekezo lake la bei lililojazwa kikamilifu na kusainiwa kwa mujibu wa Mchanganuo wa  Makadirio ya kazi (BoQ);

(b) Cheti ya Usajili wa Kampuni/kikundi

(c) Cheti ya usajili wa Bodi ya Makandarasi (CRB)

(d) Leseni halali ya Biashara;

(e) Hati Halali Usajili wa VAT (kama ipo) 

(f) Cheti Safi ya Mlipa kodi (Tax Clearance Certificate);

(g) Orodha ya mikataba iliyotekelezwa karibuni inayojumuisha majina na anuani za Wanunuzi kwa ajili ya uthibitisho;

(h) Tamko la Dhamana ya Zabuni;
(i) Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria Iliyoidhinishwa (isipokuwa kwa kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor);
(j) Fomu ya Uadilifu iliyo katika Sehemu ya Nane iliyojazwa na kusainiwa;

(k) Nyaraka nyingine muhimu zitakazohitajika na Taasisi Nunuzi [orodhesha nyaraka nyingine] 

	4.0 
	Taarifa za Vigezo Msawazo vya Kitaalam na michoro vimeambatishwa katika Sehemu ya Saba.

	5.0 
	Bei ya Zabuni:
5.1 Mkataba utakuwa kwa idadi iliyofafanuliwa katika Sehemu ya Pili;
5.2 Marekebisho yoyote, kama yatakuwepo, yanaweza kufanyika kwa kubadilisha zabuni ambayo imekwisha wasilishwa muda wowote kabla ya muda wa mwisho wa kuwasilisha zabuni kupitia TANePS. Aidha, marekebisho yanaweza pia kufanyika kwa kukata sehemu husika, kuweka saini ya mtu aliyeidhinishwa, tarehe na kuandika kwa usahihi kabla kuwasilisha nyaraka kupitia TANePS, muda wowote kabla ya muda wa mwisho wa kuwasilisha zabuni.
5.3 Ushuru, kodi na ada zote zinazolipwa na Mzabuni chini ya Mkataba zijumuishwe kwenye jumla ya bei.

5.4 Vizio vya kima vilivyotajwa na Mzabuni na kukubalika na pande zote za Mkataba havitabadilika katika kipindi chote cha utekelezaji wa Mkataba
5.5 Bei zinapaswa kunukuliwa katika Shilingi ya Tanzania.


	6.0 
	9.1 Mzabuni atakamilisha kujaza fomu ya kuwasilisha Kotesheni ambayo imeambatishwa katika Sehemu ya Tisa.  Fomu hiyo ya kotesheni, itajazwa kikamilifu bila kubadili muundo wake na hakuna fomu mbadala itakayokubaliwa.

	7.0 
	7.1 Malipo yatafanywa katika Shilingi ya Tanzania.

	8.0 
	8.1 Kotesheni  itabaki kuwa halali kwa kipindi cha siku [ingiza idadi ya siku zisizozidi siku 45] baada ya siku ya mwisho ya  kuwasilisha Kotesheni .

	9.0 
	9.1 Kotesheni  Mbadala [‘’hazitumiki’’ au ‘’zinatumika’’].
9.2 Kama Kotesheni mbadala zinakubalika, Mzabuni anayetaka kufanya Mabadiliko ya kiufundi kwa mahitaji ya nyaraka za Kotesheni, lazima pia, awasilishe Kotesheni inayozingatia mahitaji ya nyaraka za Kotesheni, ikiwa ni pamoja na ufundi sanifu kama ilivyoonyeshwa kwenye Vigezo Msawazo. Pamoja na kuwasilisha Kotesheni hiyo, Mzabuni atatoa taarifa zote muhimu kwa ajili ya TN kukamilisha tathmini ya Kotesheni mbadala iliyotolewa, ikiwa ni pamoja na Vigezo Msawazo, mchanganuo wa bei, pamoja wa masuala mengine yanayohusika. Ni mbadala ya kiufundi tu kama utakuwapo, wa Mzabuni mwenye zabuni yenye bei ndogo iliyokidhi vigezo vya tathmini inayozingatia mahitaji ya msingi ya kiufundi ndiyo itafikiriwa na TN.

	10.0 
	10.1 Isipokuwa kwa kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor), Zabuni itakamilishwa na kusainiwa na mwakilishi aliyeidhinishwa na Mzabuni. Kwa muktadha huu Hati ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria itawasilishwa pamoja na Kotesheni hii.

	11.0 
	11.1 Zabuni zote zikiwa zimejazwa kikamilifu ziwasilishwe kwa [ingiza jina la TN] kupitia TANePS kabla ya [ingiza muda na tarehe] ya kuwasilisha Kotesheni. Ufunguzi wa Kotesheni hizo utafanyika kupitia TANePS mara baada ya muda wa mwisho wa kuwasilisha Kotesheni.

	12.0 
	TN itafanyia tathmini na kulinganisha Zabuni kwa namna ifuatayo:
12.1 Tathmini ya Awali; ili kutambua ni Zabuni zipi zinakidhi matakwa ya msingi ya nyaraka za Zabuni, kama vile: zilezilizosainiwa kwa usahihi na zilizotimiza vigezo na masharti ya Mwaliko wa Zabuni. 
a) Leseni halali ya Biashara;
b) Cheti ya Usajili wa Kampuni/kikundi

c) Cheti ya usajili wa Bodi ya Makandarasi (CRB)

d) Hati Halali Usajili wa VAT (kama ipo) 

e) Cheti Safi ya Mlipa kodi (Tax Clearance Certificate);

f)      Fomu ya kuwasilisha zabuni yenye bei iliyojazwa kikamilifu na kusainiwa ipasavyo sambamba na Jedwali la Mahitaji na Bei;

g) Tamko la Dhamana ya Zabuni;
h) Hati Sanifu ya Kiapo cha Mamlaka ya Kisheria Iliyoidhinishwa (isipokuwa kwa kampuni linalomilikiwa na mtu mmoja (sole proprietor);
i)      Fomu ya Uadilifu iliyo katika Sehemu ya Nane iliyojazwa na kusainiwa;

j)      uwezo/utayari wa mzabuni kuendana na muda uliowekwa wa kumaliza kazi

k) nyaraka nyingine zozote zitakazohitajika [ongeza nyaraka nyingine] 

Kama sehemu ya tathmini ya awali, TN itaangalia: 

(a) Orodha ya mikataba iliyotekelezwa karibuni inayojumuisha majina na anuani za taasisi zilizopokea huduma kwa ajili ya uthibitisho;

(b) Uthibisho wa kimaandishi kwamba Mzabuni alikamilisha mkataba/mikataba inayofanana na huu kwa ufanisi.

(c) Uwezo wa kifedha;

(d) [ingiza vigezo vingine vya muhimu] ambavyo vinahitajika 

Angalizo: Kukosekana kwa kigezo kimojawapo kati ya hivyo vilivyotajwa hapo juu, au kubadili maneno ya fomu sanifu zilizoambatanishwa kwenye nyaraka hizi kutasababisha mzabuni kuenguliwa kwenye hatua hii ya tathmini ya awali.
12.2 Zabuni zitakazokidhi matakwa ya Nyaraka za Zabuni zitafanyiwa Tathmini ya Kina kwa; 

(a) Kufanya marekebisho ya makosa ya kihesabu: kama kutakuwa na tofauti ya kimahesabu kati ya kizio cha kima (unit rate) na kiasi (sub-total amount) kilichowasilishwa, basi kizio cha kima kitatumika katika tathimini ya Zabuni na katika Makubaliano ya Mkataba utakaofuata.

(b) Kufanya marekebisho stahili, kwa ajili ya mabadiliko yanayokubalika, (variations, deviations) au mabadiliko yanayotokana na kutowekwa kwa baadhi ya vipengele;

(c)  Kufanya marekebisho stahili kuakisi punguzo la bei ya tuzo au marekebisho mengine ya bei yaliyotolewa
12.3 Ulinganishaji wa Kotesheni; Katika kufanya tathmini ya Kotesheni, kamati ya tathmini itaweka kwa kila Kotesheni, bei ya Zabuni iliyofanyiwa tathmini ili kubaini Mzabuni mwenye bei ndogo:

12.4 Mzabuni atakayeonekana kuwa na bei ndogo baada ya kufanyiwa tathmini, atafanyiwa uhakiki wa uwezo na sifa ili kujiridhisha kwamba ataweza kuingia mkataba na kutekeleza majukumu yake ya mkataba kwa ufanisi.

	13.0 
	13.1 TN itatoa tuzo ya mkataba kwa mzabuni ambaye Kotesheni  yake imekidhi vigezo vya Kotesheni, na ambayo imewasilisha bei ndogo ya Kotesheni baada ya kufanyiwa tathmini.

	14.0 
	14.1 TN inayo haki wakati wa kutoa tuzo ya Mkataba kuongeza au kupunguza hadi asilimia kumi na tano (15%)ya idadi ya kazi ambazo zilibainishwa hapo awali katika Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi bila mabadiliko yoyote ya bei ya kima cha kizio kimoja au masharti mengine na hii itaonyeshwa kwenye fomu ya Mkataba.

	15.0 
	15.1 Bila ya kuathiri yaliyotajwa hapo juu, TN inayo haki ya  kukubali au kukataa Kotesheni yoyote wakati wowote kabla ya kutoa tuzo.

	16.0 
	16.1 Kabla ya kutoa tuzo ya Mkataba, TN itatoa Barua ya Kusudio la kutoa Tuzo kwa Wazabuni wote walioshiriki katika zabuni hiyo ikitoa siku saba za kazi kwa Wazabuni hao kuwasilisha malalamiko yoyote (kama yatakuwepo kupitia TANePS. Endapo Mzabuni hataridhika na maamuzi ya TN, anaweza kukata rufaa kwenye Mamlaka ya Rufaa za Zabuni (PPAA).

	17.0 
	17.1 Mzabuni ambaye Kotesheni  yake imekubaliwa atajulishwa na TN kuwa amekubaliwa kupewa tuzo ya mkataba kabla ya kwisha kwa kipindi cha uhai wa Kotesheni  (Fomu ya mkataba pamoja na masharti yote ya malipo yanapaswa kutolewa kwa Mkandarasi pamoja na huu mwaliko wa kotesheni).

	18.0 
	18.1 Mzabuni Mshindi atatakiwa kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya kukamilika kwa masharti ya kabla ya kusaini mkataba baada ya kupokea barua ya tuzo na kabla kusainiwa Mkataba.

	19.0 
	19.1 Wazabuni wana haki ya kuomba mapitio ya maamuzi ya mchakato wa Ununuzi kwa mujibu wa   Sheria ya Ununuzi wa Umma kwenye anuani ya taasisi nunuzi au Mamlaka ya Rufaa za Zabuni (PPAA) na nakala ya malalamiko itumwe PPRA kwenye anuani zifuatazo:

Anuani ya PPAA: 

Katibu Mtendaji,

Mamlaka ya Rufaa za Zabuni,

S. L. P 9310, 

DAR ES SALAAM

Anuani ya PPRA kwa ajili ya Nakala:

Afisa Mtendaji Mkuu,

Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma,
Jengo la Kambarage,
Ghorofa ya 9, 
Barabara ya PSPF,

S. L. P 2865,

41104 DODOMA.


SEHEMU YA TATU:   MCHANGANUO WA MAKADIRIO YA KAZI
Mchanganuo Na. 1: Gharama za Mwanzo na za Jumla 

	Kipengele 
	Jina la Kazi
	Vizio
	Idadi
	Kima (TZS)
	Kiasi (TZS)

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	Jumla (Bila VAT) kwa  Mchanganuo Na. 1
	

	Jumlisha VAT
	

	Jumla (Pamoja na VAT) kwa  Mchanganuo Na. 1

(Imepelekwa mbele kwenye Muhtasari)
	


Mchanganuo Na. 2: Kipengele Kikuu cha Kazi 
	Kipengele 
	Maelezo ya Kazi
	Vizio
	Idadi
	Kima (TZS)
	Kiasi (TZS)

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	
	
	
	
	
	

	Jumla (Bila VAT) kwa  Mchanganuo Na. 2
	

	Jumlisha VAT
	

	Jumla (Pamoja na VAT) kwa  Mchanganuo Na. 2

(Imepelekwa mbele kwenye Muhtasari)
	


Mchanganuo Na. 3: Jedwali la Kima cha kazi kwa Siku: NGUVU KAZI (kama inahusika)
	Kipengele
	Maelezo 
	Kizio
	Idadi Ndogo
	Kima (TZS)
	Kiasi (TZS)

	
	Mfanyakazi mwenye Ujuzi
	Saa
	
	
	

	
	Mfanyakazi asiyekuwa na Ujuzi
	Saa
	
	
	

	
	Msimamizi wa Kazi
	Saa
	
	
	

	
	-n.k.-
	Saa
	
	
	

	Jumla kwa Mchanganuo Na. 3 [Nguvu Kazi] (Imepelekwa mbele kwenye Muhtasari)
	


Mchanganuo Na. 4: Jedwali la  Kima cha kazi kwa Siku: VIFAA(Kama yanahusika)
	Kipengele
	Maelezo 
	Vizio
	Idadi Ndogo
	Kima
	Kiasi

	
	Saruji
	T
	
	
	

	
	Chuma 
	T
	
	
	

	
	Kokoto 
	M3
	
	
	

	
	-n.k.-
	
	
	
	

	Jumla (Bila VAT) kwa  Mchanganuo Na. 4


	

	Jumlisha VAT
	

	Jumla (Pamoja na VAT) kwa  Mchanganuo Na. 4

(Imepelekwa mbele kwenye Muhtasari)
	


Mchanganuo Na. 5: Jedwali la Kima cha kazi kwa Siku: ZANA ZA MTOA HUDUMA  (Kama zinahusika)

	Kipengele
	Maelezo 
	Vizio
	Idadi Ndogo
	Kima (TZS)
	Kiasi (TZS)

	
	Greda
	Saa
	
	
	

	
	Kichimbaji (Excavator)
	Saa
	
	
	

	
	Kichanganya zege
	Saa
	
	
	

	
	-n.k. -
	
	
	
	

	Jumla (Bila VAT) kwa  Mchanganuo Na. 5
	

	Jumlisha VAT
	

	Jumla (Pamoja na VAT) kwa  Mchanganuo Na. 5

(Imepelekwa mbele kwenye Muhtasari)
	


Muhtasari wa Kazi za Siku (kama zinahusika)
	
	Kiasi (TZS)

	1.  Jumla ya Kazi kwa siku: Nguvu Kazi
	

	2.  Jumla ya Kazi kwa siku : Maunzi
	

	3.  Jumla ya Zana za Mkandarasi
	

	     Jumla ya Kazi kwa siku (Imepelekwa mbele kwenye Muhtasari )
	


                                    MUHTASARI MKUU

	Muhtasari wa Jumla
	Kiasi (TZS)

	Mchanganuo Na.1: Gharama za Mwanzo na Gharama za Jumla
	

	Mchanganuo Na.2: Kipengele Kikuu cha Kazi
	

	Mchanganuo Na.3: Jumla kwa kazi ya Siku 
	

	JUMLA KUU
	


SEHEMU YA NNE: AGIZO LA UNUNUZI
[Ingiza Jina Kamili la TN]

[Nembo]
[Ingiza Anuani ya TN]

Agizo la Ununuzi wa Kandarasi za Ujenzi
Namba ya Kotesheni: [Ingiza Namba ya Kotesheni]

[Ingiza Maelezo Mafupi ya Kandarasi]

[Ingiza Jina na Anuani ya Mkandarasi]

To: [Ingiza Jina na Anuani ya Mkandarasi]

Kotesheni yako yenye kumbukumbu Na. ya [ingiza kumb. Na.] ya tarehe [tarehe ya kotesheni] imekubaliwa na unatakiwa kutekeleza kandarasi ya ujenzi kama ilivyoelezwa katika Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi ulioambatishwa kulingana na masharti yaliyomo katika Agizo la Ununuzi (ALU). Agizo hili limetolewa kulingana na MMM na MJM ya ALU, isipokuwa pale ambapo imebadilishwa na masharti yaliyoainishwa hapo chini.
VIGEZO NA MASHARTI YA AGIZO LA UNUNUZI:
1. Gharama za Mkataba: Gharama za mkataba ni [taja gharama za mkataba katika Shilingi ya Tanzania inayojumuisha au isiyojumuisha VAT].
2. Muda wa kutekeleza kazi: Kazi itatekelezwa ndani ya [ingiza idadi ya siku/wiki/miezi/miaka] kuanzia tarehe ya ALU.

3. Kipindi cha Matazamio ya Marekebisho:  Kipindi cha matazamio ya Marekebisho kimeaninishwa katika sehemu ya MMM ya Agizo hii.

4. Eneo la Kazi: Kandarasi hii itatekelezwa [ingiza mahali] kama ilivyotafsiriwa katika michoro Na. [ingiza namba ya mchoro, kama ipo].

5. Mawasiliano: Notisi, maulizo na nyaraka kutoka kwa Mkandarasi zitatumwa kwa [ingiza jina na cheo cha mpokeaji] wa [ingiza anwani yake]
6. Malipo kwa Mkandarasi: 
Malipo yatafanywa baada ya utekelezaji wa kazi au sehemu ya kazi ndani ya siku ishirini na nane baada ya tarehe ya kuidhinishwa kwa Hati ya Kukubali kazi. Nyaraka zifuatazo ziwasilishwe ili malipo yafanyike: 
· Ankara halisi ya malipo na nakala mbili ya ankara hiyo;

· Hati ya Ukamilishaji wa kazi kilichokubaliwa na kusainiwa na mhusika au Kamati ya Ukaguzi wa kazi;
· Ankara ya Kielektroniki; na
· [Orodhesha nyaraka zingine zinazohitajika]  

7. Nyaraka zifuatazo zinaunda sehemu ya mkataba huu:

· Agizo la Ununuzi;

· Barua ya Tuzo ya Zabuni;

· Muhtasari wa Kikao cha Majadiliano (kama yapo)

· Fomu ya kuwasilisha Kotesheni;

· Masharti Maalum ya Mkataba;

· Masharti ya Jumla ya Mkataba;

· Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi
·  (Vigezo msawazo wa kiufundi, Michoro, Ramani, Vipimo Sanifu)   

· [Orodhesha nyaraka zingine zozote] 

8. Mawanda ya Kazi na Bei [ingiza kazi zitakazotekelezwa na bei zake kama ilivyobainishwa katika Muhtasari wa Jumla wa Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi]





SEHEMU YA TANO: MASHARTI YA JUMLA YA MKATABA (MJM)
	A:
VIFUNGU 


	1. 
	Tafsiri ya Maneno

	
	Maelezo yafuatayo katika Masharti ya Jumla ya Mkataba yanatoa maana kama ifuatavyo:

Hati ya Kukamilisha Marekebisho: ni hati inayotolewa na Meneja wa Mradi baada ya Mkandarasi kurekebisha mapungufu yaliyobainishwa kwenye mradi.

Kasoro: ni sehemu ya kazi yoyote ambayo haijaisha kulingana na matakwa ya Mkataba.

Kazi:  inamaanisha kazi zitakazofanywa kulingana na matakwa ya mkataba.

Makadirio ya Kazi ni mchanganuo na makisio ya bei ya makadirio ya Kazi ambayo ni sehemu ya Zabuni.

Meneja wa Mradi
ni mtu anayetajwa katika MMM (au mtu yeyote mahiri aliyeteuliwa na Mwajiri na uteuzi wake kutaarifiwa kwa Mkandarasi, kufanya kazi kwa niaba ya Meneja wa Mradi) ambaye anawajibika kusimamia utekelezaji wa kazi pamoja na usimamizi wa Mkataba.

Mkandarasi Msaidizi ni mtu binafsi au kampuni anayeweza kushitaki au kushitakiwa kisheria na ambaye ana Mkataba na Mkandarasi au Mwajiri kufanya baadhi ya kazi zilizopo kwenye Mkataba, ambazo zinajumuisha kazi zilizopo kwenye eneo la kazi.
Mkandarasi ni mtu binafsi anayeweza kushitaki au kushitakiwa kisheria ambaye zabuni yake imekubaliwa na mwajiri.

Mkataba ni makubaliano kati ya Mwajiri na Mkandarasi kufanya kazi zilizoainishwa, kumaliza kazi na kufanya matengenezo ya kazi husika. Mkataba unajumuisha makabrasha yaliyoorodheshwa katika MJM 2.2.

Msuluhishi
ni mtu atakayeteuliwa na mamlaka teuzi kama inavyoainishwa katika Masharti Maalum ya Mkataba (MMM) ili kusuluhisha migogoro ya kimkataba na kama inavyoainishwa kwenye MJM 25.1.
Muda wa Matazamio wa Marekebisho: ni muda uliotajwa kwenye MMM na unahesabiwa kuanzia tarehe ya kumaliza mradi.

Mwajiri ni Taasisi ya Serikali inayonunua huduma kama                                        ilivyoainishwa katika Maalum ya Mkataba (MMM)  
Tarehe Iliyokusudiwa ya Kumaliza Kazi:  ni tarehe inayokusudiwa kuwa Mkandarasi atakuwa amemaliza  kazi. Tarehe Iliyokusudiwa ya Kumaliza Kazi   imeaninishwa kwenye MMM.

Tarehe Rasmi ya Kuanza Mkataba: ni tarehe inayoonyeshwa kwenye Tuzo ya Kuanza kwa utekelezaji wa Mkataba inayotolewa na Mwajiri baada ya kuzingatiwa kwa masharti tangulizi kama inavyobainishwa kwenye MJM 3.

Tarehe ya Kuanza Kazi
ni tarehe ambayo Mkandarasi atakayoanza kufanya kazi kama inavyoainishwa kwenye Tuzo ya Mkataba wa Kuanza Kazi. Tarehe ya kuanza Kazi inaweza kurekebishwa na Meneja wa Mradi kwa kushauriana na mwajiri kwa kutoa notisi ya kuongeza muda.

Tarehe ya Kumaliza Kazi
ni tarehe ya kumaliza kazi kama ilivyopitishwa na Meneja wa Mradi kulingana na MJM 20.



	2. 
	Tafsiri ya Masharti na Nyaraka za Mkataba

	
	2.1  Katika kutafsiri Masharti haya ya Mkataba, Vichwa vya habari na maelezo ya pembeni yatatumika kwa kadiri inavyofaa na hayatoathiri tafsiri zake isipokuwa pale itakapobainishwa: marejeo ya umoja  itamaanisha pia wingi au kinyume chake; na jinsi ya kiume inajumuisha pia jinsi ya kike au kinyume chake. Maneno yaliyotumika katika Mkataba huu yatabeba maana zake za kawaida katika lugha za Mkataba isipokuwa pale yanapotafsiriwa vinginevyo. 

2.2 Nyaraka mbalimbali zinazounda Mkataba; kila waraka  utachukuliwa kama unaelezea mwingine. Lakini panapotokea ukinzani, kipaumbele cha nyaraka kitazingatia mpangilio wa nyaraka hizo kama ifuatavyo:

(a)        Fomu ya Makubaliano ya ununuzi;
(b) Barua ya Kukubali;
(c)        Muhtasari wa Kikao cha Majadiliano (kama yalikuwepo)
(d) Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni;
(e)        Masharti Maalumu ya Mkataba;
(f)        Masharti ya Jumla ya Mkataba;
(g) Tuzo ya Kuanza kwa Mkataba;
(h) Viwango na Vipimo;
(i)        Michoro;
(j)        Mchanganuo wa Makadirio ya Kazi; na
(k) Nyaraka nyingine zozote zinazounda sehemu ya mkataba kama zilivyoorodheshwa kwenye MMM.

	3. 
	 Maelekezo 

	
	Maelekezo yanayotolewa na Mwajiri kwa Mkandarasi kupitia Meneja Mradi yatatolewa kwa njia ya maandishi au kwa njia ya kielektroniki na endapo kwa sababu yoyote maelekezo hayo yatatolewa kwa njia ya mdomo, Mtoa Huduma atazingatia maelekezo hayo. Ndani ya kipindi cha siku saba (7), maelekezo hayo ya mdomo yatathibitishwa kwa maandishi au kwa njia ya kielektroniki inayotunza kumbukumbu.

	4. 
	Lugha 

	
	Notisi zote, maelekezo, mawasiliano au nyaraka zozote za kimaandishi zinazohusiana na Mkataba zitakuwa katika lugha ya Kiswahili.

	5. 
	Sheria inayotumika

	
	Mkataba, maana yake, tafsiri yake na utekelezaji wake vitaongozwa na Sheria za Tanzania.

	6. 
	Majukumu ya Mhandisi /Meneja wa Mradi

	
	Bila kuathiri masharti mengine yoyote, Meneja wa Mradi atasimamia utekelezaji wa mkataba kati ya Mwajiri na Mkandarasi. Meneja wa Mradi hana mamlaka kisheria kurekebisha mkataba.

	7. 
	Mawasiliano

	
	Mawasiliano baina ya pande zinazohusika za Mkataba yatakuwa yamekamilika iwapo tu yatakuwa kwa njia ya maandishi au kielektroniki inayotunza kumbukumbu ya yaliyomo ndani ya mawasiliano hayo. Notisi itakuwa imekamilika iwapo tu imewasilishwa kwenye anuani iliyoainishwa kwenye MMM. 

	8. 
	Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba

	
	8.1 Mkandarasi atatakiwa kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba (lililoambatanishwa Sehemu ya Saba) ndani ya siku kumi na nne (14) za kazi baada ya kukamilika kwa masharti ya kabla ya kusaini mkataba, baada ya kupokea barua ya tuzo na kabla kusainiwa Mkataba. 

8.2  Endapo Mkandarasi atashindwa kutekeleza majukumu ya Mkataba Mwajiri atawasilisha mapendekezo ya kumfungia Mkandarasi huyo kulingana na matakwa ya Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba.

8.3 Uhalali wa Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba utafikia ukomo wake baada ya siku thelathini (30) baada ya Mkandarasi kukamilisha utekelezaji wa majukumu yake chini ya Mkataba.

	B:
MAJUKUMU YA JUMLA YA MKATABA


	9. 
	Utekelezaji wa Kazi

	
	Mkandarasi atatoa nguvu kazi yote, zana , mitambo, usafiri, vifaa na cho chote kile kinachohitajika kwa ukamilishaji wa kazi ikiwa ni pamoja na maji na umeme. Atafanya kazi kulingana na masharti ya  nyaraka za mkataba, na maelekezo ya ziada kama yatakavyotolewa  mara kwa mara.

	10. 
	Hali Mbaya ya Ukinzani

	
	Endapo wakati wa utekelezaji wa kazi Mkandarasi atakabiliana na hali mbaya  ya ukinzani ambayo haihusiani na hali ya hewa na ambayo haikuweza kutarajiwa na Mkandarasi, Mhandisi ataamua  nyongeza ya  muda unaostahili  ambao Mkandarasi atastahili kupewa.

	11. 
	Kutoa kazi kwa Mkandarasi Msaidizi

	
	Kwa idhini ya Mwajiri, Meneja Mradi anaweza kumruhusu Mkandarasi kutoa sehemu ya kazi ya kimkataba kwa Mkandarasi Msaidizi. Kutoa sehemu ya kazi kwa Mkandarasi msaidizi hakutabatilisha majukumu ya jumla ya Mkandarasi.

	12. 
	Usimamizi wa Kazi Unaofanywa na Mkandarasi

	
	Mkandarasi atatekeleza kazi kwa uangalifu na weledi na kwa kufuata viwango vilivyowekwa na Mhandisi/Meneja Mradi ili kufikia mahitaji maalumu ya ubora, wingi na muda uliopangwa. Kama katika wakati wowote ule Mhandisi akibaini uzembe, au kubadilika sana kwa mwelekeo kutoka mienendo iliyowekwa, hatua zinazofaa zitachukuliwa na Mkandarasi ili kurekebisha hali hiyo.

	13. 
	Ukaguzi

	
	Mhandisi au mwakilishi wake aliyempa mamlaka anayo haki ya kukagua kazi ili kuangalia kama inakidhi viwango vilivyowekwa na Mwajiri na Mkandarasi atatoa usaidizi unaofaa kwa shughuli hiyo na kwa wakati Mhandisi atakapohitaji.  

	14. 
	Kazi  Zinazokataliwa  
Kazi ambazo hazikuzingatia vigezo vilivyowekwa pamoja na masharti ya mkataba zitakataliwa. Kwa kufuata maelekezo ya Meneja Mradi, Mkandarasi atatengeneza au kurekebisha au kufanya upya kazi itakayokuwa imekataliwa hadi itakapomridhisha Mhandisi kikamilifu kwa gharama zake mwenyewe

	15. 
	Bima

	
	15.1 Mkandarasi atatakiwa kutoa bima kwa majina ya pamoja ya Mwajiri na Mkandarasi, dhamana ya bima, kuanzia tarehe ya mwanzo na mwisho ya Muda wa Maangalizi baada ya mradi kumalizika kwa kiasi na makato yaliyobainishwa katika MMM kwa matukio ya tahadhari ambayo yatakuwa upande wa Mkandarasi, hasara au uharibifu kwenye vifaa na mitambo ya Mkandarasi na ulipaji wa fidia ya majeruhi na vifo.

15.2 Mkandarasi atatakiwa kupeleka Sera na tuzo za bima kwa Meneja Mradi ili aidhinishe kabla ya kuanza kutumika. Bima hizi zinatakiwa kuonesha aina, kiasi na sarafu ya ulipaji wa mafao kwa kufidia hasara au uharibifu utaofanyika.

15.3 Iwapo Mkandarasi hatoi aina yoyote ya sera na tuzo za bima zinazohitajika, Mwajiri anaweza kulipa bima hizo ambazo Mkandarasi angetakiwa kuzilipa na na atakata gharama alizoingia kupitia kwa malipo ya Mkandarasi kama yapo au litakuwa ni deni la Mkandarasi.

15.4 Marekebisho kwenye matakwa ya bima hayatoweza kufanyika bila ya indini ya Mwajiri kupitia kwa Meneja wa Mradi.

15.5 Pande zote zitatakiwa kukidhi masharti yoyote ya Sera za Bima

	16. 
	Madeni ya Mkandarasi

	
	Mkandarasi hatamhusisha Mwajiri dhidi ya madai  yoyote yanayotokana na hasara au uharibifu wa upande wa tatu (third party).  Atamkinga kikamilifu Mwajiri wake dhidi ya madeni (liabilities) yanayotokana na Sheria za Ajira.

	17. 
	Tukio Lisilotarajiwa 

	
	17.1 Bila kuathiri matakwa ya vifungu vya MJM 24 na 26, Mkandarasi hatawajibika kukatwa asilimia ya fedha kwa kutowajibika kimkataba, au kufukuzwa kazi kwa makosa yaliyojitokeza kuchelewesha utekelezaji wa mradi au kushindwa kutekeleza majukumu yake kimkataba kutokana na tukio lisilotarajiwa; 
17.2 Kwa ajili ya matakwa ya kifungu hiki cha MJM “Tukio lisilotarajiwa” ni tukio lililo nje ya uwezo wa Mkandarasi na halihusishi makosa ya Mkandarasi au uzembe na halitabiriki. Matukio kama haya yanajumuisha pamoja na vitendo vya Mwajiri vya kuhatarisha amani ya nchi, vita au mapinduzi, moto, mafuriko, milipuko ya magonjwa, karantini maalum na zuio la kimataifa la mizigo;
17.3 Kama hali ya tukio lisilotarajiwa likitokea, Mkandarasi atatakiwa mara moja kumtaarifu Mwajiri kwa maandishi. Kama Mwajiri hatajibu vinginevyo kuhusu taarifa hiyo, Mkandarasi atatakiwa kuendelea kutekeleza majukumu yake ya kimkataba kama atakavyoona inafaa na atatafuta njia nyingine mbadala za utelekelezaji wa mradi ambazo haitaathiriwa na tukio lisilotarajiwa;
17.4 Katika tukio la hasara yoyote au uharibifu unaotokea katika utendaji wa aina yoyote wa nguvu za asili ambao pande za mkataba hazikuweza kufikiria mapema, Mkandarasi atarekebisha hasara au uharibifu. Mwajiri ataaamua kutoa ziada ya Bei ya Mkataba na pia anaweza kufikiria kutoa muda wa nyongeza wa kipindi cha mkataba.

	18. 
	Ubora wa Vifaa na Utendaji Kazi

	
	Vifaa vyote na usanifu wa kazi vitakuwa vya aina na ubora kama ilivyofafanuliwa katika mkataba na pia kulingana na maelekezo ya Mhandisi na vitapimwa kama Mhandisi atakavyoona inafaa. Mkandarasi atatoa bure msaada unaohitajika kwa ajili ya kupima ubora wa vifaa na atakuwa na wajibu wa kugharimia upimaji wote utakaohitajika.

	19. 
	Upatikanaji wa Vifaa

	
	Mkandarasi atabainisha vyanzo vyote vya vifaa yanavyohitajika kabla ya kuanza kwa kazi. Pale itakapohitajika, Mwajiri atawezesha upatikanaji wa vyanzo hivyo. Mkandarasi hatatakiwa kutumia vifaa bila kupata kwanza idhini ya maandishi kutoka kwa Mhandisi. 

	20. 
	Usafishaji wa Eneo la Kazi

	
	Baada ya kumaliza kazi, Mkandarasi ataondoka kutoka eneo la kazi mitambo yote, vifaa vyote, zana zote, na vifaa vilivyosalia , takataka na kazi za muda na ataacha eneo la kazi likiwa safi na katika hali inayoridhisha.

	21. 
	Afya, Usalama na Kulinda Mazingira

	
	Katika kipindi chote cha mkataba, Mkandarasi atatakiwa kuzingatia hali ya afya, na usalama katika eneo lake la kazi na watu wote wanaopaswa kuwa katika eneo la kazi katika hali ya mpango mzuri ili kuepusha hatari kwa watu hao. Mkandarasi atazingatia mahitaji na kanuni zote za mazingira zilizopo kama zinavyoelezwa na Serikali ya Jamhuri ya Muungano wa Tanzania.

	22. 
	Kuanza  na Kukamilika kwa Kazi.

	
	Mkandarasi ataanza na kukamilisha kazi katika muda uliyoelezwa kwenye MMM au katika kipindi cha mkataba cha nyongeza, kama kipindi hicho kimeruhusiwa na Mwajiri.

	23. 
	Mabadiliko ya Mawanda ya kazi

	
	Kwa idhini ya Mwajiri, Mhandisi anaweza kubadilisha umbo, ubora au kiasi cha kazi na atakuwa na mamlaka ya kumwagiza Mkandarasi ipasavyo. Mabadiliko hayo yatafanywa kwa Agizo la Mabadiliko katika  Mkataba. Mhandisi ataamua kuhusu kiasi (kama itatokea) ambacho kwa maoni yake kinapaswa kuongezwa au kupunguzwa kutoka jumla ya fedha iliyotajwa kwenye Mkataba kwa ajili ya kazi yoyote ya nyongeza iliyofanywa au iliyoachwa kwa agizo hilo. Kiasi cha fedha kitakachoamuliwa kitatokana na kiwango cha kizio au kama hakuna kiwango cha kizio kinachotumika, kiwango kingine kitatumika kama itakavyoamriwa na Mhandisi na kukubaliwa na wote, Mwajiri na Mkandarasi.

	C: 
MALIPO 



	24. 
	Kiasi

	
	Kiasi kilichowekwa kwenye mchanganuo wa Makadirio ya Kazi ni kiasi kilichokadiriwa kwa kazi na kisichukuliwe kuwa ndiyo kiasi halisi sahihi kitakachotumiwa na Mkandarasi.

Mhandisi ataamua kwa kupima thamani ya kazi halisi na taidhinisha malipo ya kazi yanayoendana na kazi iliyofanyika na kupimwa kwa kwa kiasi cha gharama iliyowekwa kimkataba.
Mabadiliko ya mkataba kwa kiasi kilichoongezeka kwa kipengele kinachofanana na yatatumia bei ile ile kama inavyoonyesha kwenye mkataba wa awali.
Iwapo kiasi cha mwisho cha kazi iliyofanyika kinatofautiana na kiasi kilichopo kwenye makadirio ya gharama kwa kipengele husika kwa zaidi ya asilimia 25 kama ongezeko hilo linazidi asilimia 1 ya bei ya mkataba wa mwanzo, Mhandisi au Meneja wa Mradi atarekebisha kiwango ili kuruhusu mabadiliko hayo kwa kumshirikisha Mwajiri na kupata idhini yake.
Endapo mwajiri ataridhia, Mhandisi au Meneja wa Mradi atabadilisha viwango kutokana na mabadiliko ya kiasi na kama bei ya awali ya mkataba haijazidi kwa asilimia 15. Iwapo badiliko limezidi kwa asilimia 15, idhini inabidi iombwe kutoka kwenye mamlaka inayoidhinisha bajiti ya mwajiri.



	25. 
	Malipo

	
	25.1 Malipo ya Awali 


Malipo ya Awali ya asilimia 20 ya thamani ya mkataba yanaweza kutolewa kama itakuwa inaonyesha hivyo kwenye Masharti Maalumu ya Mkataba baada ya kuwasilisha dhamana ya mkopo inayokubalika. Malipo ya awali yatakatwa pole pole kwa mafungu sawa kwa kila madai yatakayowasilishwa na Mkandarasi kwa malipo, mpaka malipo ya awali  yote yatakaporudishwa kikamilifu.

25.2 Malipo ya Kati


Malipo yatafanywa na Mkandarasi kwa cheti cha malipo ya kati kama kazi iliyokamilika imefikia viwango vilivyowekwa kwenye Mkataba. Kwa cheti cha malipo ya kati, kiasi cha fedha kilichotajwa kwenye MMM kitashikiliwa kwa kiasi kisichozidi asilimia  kumi (10%) ya bei ya  mkataba. Asilimia hamsini (50%) ya Fedha hiyo iliyoshikiliwa italipwa katika cheti cha malipo ya mwisho. Na asimilia iliyobaki italipwa baada ya kipindi cha Mtazamio ya Marekebisho.
Kiasi cha fedha anachodai Mkandarasi chini ya cheti cha muda kitalipwa na Mwajiri kwa Mkandarasi katika kipindi cha siku 28 baada ya idhini ya cheti cha malipo wakati wa Mkataba kutolewa na Mhandisi.
25.3 Malipo ya Mwisho


Cheti cha malipo ya mwisho kitatolewa ndani ya siku 28 za kazi baada ya nyaraka hiyo kuidhinishwa na Mwajiri, ilimradi kazi zote, marekebisho yote na matengenezo yote kama yapo yatakuwa yametekelezwa pamoja na Mhandisi kujiridhisha
25.4 Ucheleweshwaji wa Malipo 

Kama mwajiri atashindwa kufanya malipo ndani ya hamsini na  katika muda uliotajwa, Mwajiri atamlipa Mkandarasi riba katika kiwango kilichotajwa kwenye MMM. 
25.5 Makato ya Malipo


Mwajiri atakuwa na haki ya kukata fedha kiasi chochote, fedha ya awali au madeni yanayolipika kutoka kwa Mkandarasi kwenda kwa Mwajiri kutokana na fedha yoyote anayoweza kulipwa Mkandarasi na Mwajiri chini ya mkataba huu au mkataba mwingine ilimradi kifungu hiki hakitaathiri marekebisho yoyote kwa amri ya sheria au pengine Mwajiri anaweza kuwa na haki ya kurudishiwa fedha yoyote kama hiyo.

25.6 Malipo kwa Wafanyakazi

Kama kutatokea kushindwa kulipa mishahara/ujira na fidia nyingine zinazopaswa kulipwa wafanyakazi na /au malipo ya kukodisha mitambo/zana/magari na vifaa chini ya mkataba huu, mwajiri atakuwa na haki ya kushikilia malipo ya Mkandarasi. 
25.7 Mwajiri atatumia fedha alizoshikilia kuwalipa wafanyakazi wa Mkandarasi mishahara yao na fidia nyingine na ada za kukodisha maunzi. Malipo kama hayo yatachukuliwa kuwa ni malipo yaliyopokelewa na Mkandarasi kutoka kwa Mwajiri chini ya mkataba huu.

	26. 
	Malipo ya Ucheleweshaji kazi

	
	Kama Mkandarasi atashindwa kukamilisha kazi yake katika muda uliotajwa kwenye mkataba au katika muda wo wote wa nyongeza ulioruhusiwa na Mwajiri, Mkandarasi atamlipa Mwajiri malipo ya ucheleweshaji wa kazi katika kiwango cha asilimia 0.1 cha thamani ya mkataba kwa siku au kiwango cha juu cha asilimia 15 ya bei ya mkataba.

	27. 
	Usuluhishaji wa Migogoro

	
	27.1 Kama migogoro ikitokea ndani ya mkataba huu, upande wowote  utatoa Notisi ya Usuluhishi wa Mgogoro kwa njia ya majadiliano. Pande zote za mkataba, ndani ya siku ishirini na nane (28) baada ya siku ya kutolewa kwa notisi, zitahakikisha zinasuluhuisha migogoro hiyo kwa njia majadiliano ya pamoja. Endapo, migogoro hiyo ikashindwa kusuluhishwa, upande wowote unaweza kuwasilisha mgogoro huo kwa msuluhishaji wa nje alipendekezwa na Mamlaka kama ilivyobainishwa katika MMM.

27.2 Msuluhishaji aliyetajwa katika MMM atatoa maamuzi kwa maandishi au kwa njia la kielektroniki ndani ya siku ishirini na nane (28) baada ya kupokea notisi ya mgogoro.
27.3 Endapo maamuzi ya msuluhishaji hayatoridhiwa na upande wowote wa mkataba, Upande huo ndani ya siku zilizoainishwa katika MMM utawasilisha mgogoro huo katika hatua za juu za usuluhishi (arbitration). Endapo upande huo hautowasilisha mgogoro huo katika hatua za juu za usuluhishi (arbitration) ndani ya muda uliobainishwa katika MMM, maamuzi ya msuluhishi wa awali yatakuwa ya mwisho na yatatakiwa kuzingatiwa na pande zote za mkataba.
27.4 Mgogoro au utofauti wowote uliotolewa na Notisi ya Usuluhishi kwa njia ya Msuluhishaji wa Juu (Arbitration) kulingana na MJM utasuluhishwa kwa njii hiyo. Usuluhishaji huo utatekelezwa baada ya kutolewa kwa huduma chini ya mkataba.

27.5 Usuluhishaji huu (Arbitration) utatekelezwa kulingana na taratibu za usuluhishi zilizotolewa na taasisi ilitajwa na mahali palipotajwa katika MMM.
27.6 Bila kujali rejea yoyote uamuzi wa migogoro iliyomo humu,

(a) Pande za mkataba zitaendelea kutekelezwa majukumu yake ya mkataba, isipokuwa kama wakikubaliana vinginevyo; na

(b)  Mteja atalipa fedha yoyote anazodaiwa na MH.

27.7 Kiwango cha ada ya Msuluhishaji na gharama za usuluhishi zitabebwa na pande zote za mkataba kwa usawa. Viwango na gharama hizo zitabainishwa kulingana na kanuni zitakazotolewa na Mamlaka iliyoteuliwa. Baada ya kukamilika kwa usuluhishi, kila upande utahusika na gharama na matumizi yake.

27.8 Endapo ikatokea Msuluhishaji amejiuzuru au kufa, au Mteja na MH wamekubaliana kuwa Msuluhishaji ameshindwa kutekeleza majukumu yake kulingana na vifungu vya mkataba, Msuluhishaji mpya atateuliwa na Mamlama teuzi.

	28. 
	Uvunjaji wa Mkataba

	
	28.1 Kama Mkandarasi atashindwa kuanza kazi katika muda uliopangwa au kuwepo kwa sababu za kuaminika kuwa hatokamilisha huduma katika muda uliopangwa, kuwepo kwa ucheleweshaji utakaokiuka tarehe ya kukamilisha kazi, kushindwa kufuata moja ya masharti ya mkataba, kutofuata maelekezo ya Mhandisi au kufilisika, Mwajiri atakuwa na haki ya kuvunja mkataba na kumwajiri Mkandarasi mpya wa kutekelezwa kandarasi husika.

28.2 Kama Mwajiri atashindwa kumlipa Mkandarasi ndani ya muda wa siku sitini (60) baada ya tarehe ya kutolewa Cheti cha Mhandisi Mkandarasi anaweza kuvunja mkataba.

	29. 
	Malipo Endapo Mkataba Umevunjwa

	
	Pale mkatba utakapovunjwa, Mkandarasi atalipwa na TN kiwango cha fedha au bidhaa ambazo hazijajumuishwa katika malipo ya mkandarasi, kwa kandarasi zilizotekelezwa kabla ya tarehe ya kuvunjwa kwa mkataba kwa kima na bei zilizobainishwa katika mkataba.

	30. 
	Utoaji Majukumu (Assignment)

	
	Mkandarasi hatogawa majukumu au sehemu ya majukumu yake ya kimkataba, bila kuwepo kwa makubaliano ya kimaandishi ya mwajiri.

	31. 
	Notisi


	
	31.1 Notisi inayotolewa na upande mmoja wa mkataba kwenda kwa upande mwingine kulingana na mkataba huu, 

31.2 Notisi itakuwa hai pale inapowasilishwa katika tarehe ya notisi hiyo.

	32. 
	Kubadilika kwa Sheria na Kanuni

	
	Ikiwa baada ya tarehe ya mwaliko wa kotesheni, sheria yoyote au kanuni za Jamuhuri ya Muungano wa Tanzania zitabadilika (ambazo zitategemewa na mamlaka kuhusisha mabadiliko yoyote ya tafsiri au matumizi) na kuathiri muda na/au bei ya mkataba, hivyo mabadiliko hayo yatapelekea muda au bei ya mkataba huo kuongezeka au kupungua, kwa kuzingatia kuwa Mkandarasi ameathirika katika kutekelezwa majukumu yake ya kimkataba.


SEHEMU YA SITA:   MASHARTI  MAALUMU YA MKATABA WA UNUNUZI
MASHARTI  MAALUMU YA MKATABA (MMM)
Masharti haya maalumu ya mkataba ni nyongeza ya Masharti ya Jumla ya Mkataba. Pale patakapotokea migogoro, masharti haya yatakuwa na nguvu juu ya masharti ya jumla ya mikataba. Isipokuwa pale itakavyobainishwa, masharti yote maalum ya mkataba yatajazwa na Mwajiri kabla ya kutolewa kwa Nyaraka za Zabuni. Jedwali na taarifa zitakazotolewa na Mwajiri zitaambatishwa. 
	Masharti Maalumu ya Mkataba Kifungu Na.
	Masharti ya Jumla ya Mkataba Kifungu Na
	Maelezo



	1. 
	1.1 & 7.0
	A. Maelezo ya Jumla
Mwajiri ni [Andika Jina na Anuani].

Mamlaka iliyoteuliwa na Msuluhishaji: [Ingiza jina la Mamlaka].
Kipindi cha Marekebisho ya Dosari ni siku [namba].
Meneja Mradi ni [Jina, Anuani, na Jina la Mwakilishi aliyeidhinishwa].
Jina na Namba ya Utambulisho wa Mkataba ni [ingiza jina na namba kama ilivyoainishwa katika Mwaliko wa Kotesheni]. 

Kandarasi inajumuisha [ingiza maelezo mafupi ya kandarasi/kazi, ikijumuisha mikataba mingine chini ya mradi husika]. 

Tarehe ya Kuanza Kazi [ingiza tarehe].
Muda uliokusudiwa kumaliza kazi ni [ingiza tarehe]. 

Eneo la Kazi lipo [ingiza mahali] na imetafsiriwa katika michoro Na. [ingiza namba].

	2. 
	2.2 (k)
	Nyaraka zingine zinazounda sehemu ya mkataba, kama zipo[orodhesha nyaraka]:

	3. 
	15.1
	Kima cha chini cha bima kinahusisha:
(a) Upotevu wa, au uharibifu wa Kandarasi, Karakana, na Vifaa [ingiza kiasi];

(b) Upotevu wa, au uharibifu wa Mitambo [ingiza kiasi];

(c) Upotevu wa, au uharibifu wa (isipokuwa kandarasi, Karakana, Material, na Mitambo) vinavyohusiana na Mkataba [ingiza kiasi]; na
(d) Ajali au kifo [ingiza kiasi].

	4. 
	22
	Utekelezaji wa kandarasi utaanza na kumalizika katika kipindi cha [ingiza muda katika tarehe, miezi au miaka].

	5. 
	23.1
	Kiasi cha malipo ya awali ni asilimia [ingiza asilimia] ya gharama za mkataba zitakazolipwa [ingiza tarehe].

	6. 
	23.2
	Kiasi cha chini cha malipo ya awamu kitakuwa [ingiza tarakimu au asilimia ya bei ya mkataba]

	7. 
	23.2
	Kiasi cha fedha kitakachozuiliwa ni [ingiza asilimia] ya thamani ya kandarasi zenye malipo ya awamu.

	
	
	Kikomo cha fedha zilizozuiliwa kitakuwa asilimia [ingiza asilimia] ya bei ya mkataba.

	8. 
	23.4
	Kiwango cha Riba kitakuwa asilimia [ingiza asilimia ya Riba iliyotolewa na Benki Kuu ya Tanzania siku ya kusaini mkataba] ya tarehe benki ya biashara ya mkandarasi.

	9. 
	24
	Kiwango cha riba kwa malipo yatakayochelewa ni [ingiza asilimi].

	10. 
	25.1
	Msuluhishaji aliyeteuliwa ni [ingiza jina na anuani ya msuluhishaji]

	11. 
	25.3
	Muda wa usuluhishi ni [ingiza muda katika tarehe, miezi au miaka]

	12. 
	25.3
	Muamuzi aliyeteuliwa [ingiza jina na anuani ya muamuzi].

	13. 
	25.5
	Taasisi ya Uamuzi ni [Ingiza taasisi] 
Mahali pa kufanyia Uamuzi [ingiza anwani kamili ya mahali/eneo] inapaswa kuwa ndani ya nchi ya Tanzania


SEHEMU YA SABA:  VIGEZO MSAWAZO

[Ambatisha Vigezo Msawazo] 
SEHEMU YA NANE: MICHORO
(Ambatisha Michoro)
SEHEMU YA TISA: FOMU
1. Fomu ya Kuwasilisha Kotesheni
Tarehe [Ingiza tarehe ya kuwasilisha kotesheni]

M/S (Jina na anuani ya Mzabuni/Kikundi Maalum)
Kwa: (andika jina na anuani ya Taasisi Nunuzi)
Baada ya kupitia Nyaraka za Zabuni pamoja na nyongeza yake [ingiza namba ya nyongeza (kama ipo)], Sisi, tunaahidi kutekeleza kazi ya [Ingiza maelezo ya kazi, jina na namba ya utambulisho wa kotesheni] kulingana na Nyaraka za Zabuni hii kwa jumla ya Bei ya Mkataba ya [Ingiza kiasi katika maneno, tarakimu na aina ya sarafu] Shilingi za Tanzania au kwa jumla ya bei itakayobainishwa kulingana na Jedwali la Bei lililoambatanishwa kama sehemu ya Zabuni hii.

Tunaafiki uteuzi wa [ingiza jina la msuluhishi pendekezwa] kuwa Msuluhishi wetu katika migogoro yoyote itakayojitokeza wakati wa Mkataba. 

Au

Hatuafiki uteuzi wa [ingiza jina la msuluhishi pendekezwa] kuwa Msuluhishi, na tunampendekeza [ingiza jina la msuluhishi mbadala] kama mbadala wake, ambaye ada yake kwa siku na sifa zake zimeambatanishwa.

Kama Zabuni yetu itakubaliwa, tuko tayari kutekeleza kazi ya ujenzi kwa mujibu wa mpango wa kazi uliowasilisha.

Endapo, Zabuni yetu itakubaliwa, tuko tayari kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji Kazi kama lilivyoanishwa kwenye Nyaraka za Zabuni.

Tunatamka kwamba bei ya Kotesheni yetu haitokani na makubaliano na Wazabuni wengine kwa lengo la kuvuruga/kuharibu mchakato. Aidha, hatujawasilisha zabuni zaidi ya moja kwenye mchakato huu.

Tunathibitisha kwamba tunakubaliana na kipindi cha uhai wa zabuni kilichoainishwa katika Kifungu cha 7 cha Maelekezo Mahsusi kwa Wazabuni na tunakubali kufungwa na masharti ya Zabuni hii kwa kipindi chote kabla ya mwisho wa uhai wa Zabuni.

Pia tunaahidi kukamilisha kazi iliyotajwa katika kipindi cha  [Ingiza kipindi siku/wiki/miezi (Futa visivyohitajika)] ambacho kinajumuisha kipindi cha maandalizi.

Kotesheni hii pamoja na barua yako ya kukubali kwa maandishi vitafanya mkataba  baada ya kusainiwa kwa Mkataba. Tunafahamu kuwa haulazimiki kukubali kiwango cha chini au kotesheni yoyote kati ya kotesheni unazopokea.

Tunathibitisha kuwa kotesheni hii imetimiza masharti kama yanavyotajwa katika  Mwaliko  wa Kotesheni.

Saini Idhinishwa: …………………………………………….............…………………

Jina na Cheo cha Mweka Saini: …………………………………..............………...…

Jina la Mzabuni: …………………………………………………………………

2. Tamko la Dhamana ya Zabuni 
Tarehe: [Ingiza tarehe (siku, mwezi na mwaka]
Namba ya Zabuni: [Ingiza namba ya mchakato wa zabuni]
Namba Mbadala: [Ingiza namba ya utambulisho, Kama zabuni hii ni mbadala]
Kwa: [Ingiza jina kamili la TN]
Tunatoa tamko kuwa: 




Tunafahamu kwamba, kulingana na masharti yako, Zabuni hii lazima iwasilishwe na Tamko la Dhamana ya Zabuni.

Tunakubali kuwa, tutazuiliwa kushiriki katika michakato ununuzi wa umma katika kipindi cha muda utakaobainishwa na Mamlaka, kama tutavunja majukumu yetu yaliyopo katika masharti ya zabuni, kama:

(a) Tutaondoa au kubadilisha Zabuni yetu ndani ya muda wa Uhai wa Zabuni ulioainishwa katika Fomu ya Zabuni;

(b) Tutapingana na masahihisho ya kihesabu yalifanyika katika bei ya Zabuni; au

(c) Tutajulishwa juu ya kukubali kwa Zabuni yetu na TN katika kipindi cha Muda wa Uhai wa Zabuni na kushindwa kutekelezwa yafuatayo:

i. Kushindwa kusaini mkataba pale itakapotakiwa na TN;

ii. Kushindwa au kukataa kutoa Dhamana ya Utendaji Kazi au kukidhi masharti mengine yanayoendana na usainishaji wa mkataba kama ilivyobainishwa katika Nyaraka za Zabuni.

Tunafahamu kuwa, Tamko hili la Dhamana ya Zabuni litaisha muda wake kama hatutokuwa Mzabuni mshindi, pale (i) tunapopokea taarifa ya mzabuni aliyeshinda zabuni; au (ii) siku ishirini na nane (28) baada ya ukomo wa mwisho wa Zabuni yetu.

Saini: [ingiza saini ya mtu ambaye jina na uwezo wake umeobainishwa] 

Katika uwezo wa [ingiza uwezo wa kisheria wa mtu wa kusaini Tamko la Dhamana ya Zabuni] 

Jina: [Ingiza jina kamili la mtu wa kusaini Tamko la Dhamana ya Zabuni]
 

Aliyeidhinishwa kusaini Zabuni kwa niaba ya [Ingiza jina kamili la Mzabuni]

Tarehe ____________ siku ya __________________, _______ [ingiza tarehe ya kusaini]
Muhuri wa Kampuni (inapofaa)
HATI MAHSUSI YA MAMLAKA YA KIAPO CHA KISHERIA
KWA WOTE WANAOHUSIKA

KWA Hati hii ya Mamlaka ya Kisheria iliyotolewa tarehe [ingiza siku, mwezi na mwaka],

Sisi ambao saini zetu zimeoneshwa hapa chini …………………………………… [Jina la Kampuni/ Mtoa Idhini] wa …………. [anuani ya kampuni/mtoa idhini], kwa mamlaka tuliyopewa ya azimio ya Bodi ya Wakurugenzi Na. ……. ya tarehe …………..mwezi……….mwaka …….. ……….

Tunamteua na kumuidhinisha Ndugu …………..[Taja jina la mpewa idhini] kuwa mwakalishi wetu halali kisheria akiwa na mamlaka kamili kwa niaba yetu na kwa majina yetu na kwa maslahi na faida yetu kufanya moja au yote kati ya haya  yafuatayo katika kutekeleza Zabuni Na……….. [taja namba ya zabuni]; Hii ikimaanisha kufanya jambo lolote kwa niaba ya kampuni na kufanya jambo lolote linalohusiana na Zabuni Na………………[ingiza namba ya zabuni] inayohusu……………..[taja jina la zabuni] kwa ya taasisi ………………..[ingiza jina la taasisi nunuzi]. 

NA KWAMBA hati hii sanifu ya nguvu ya kisheria haitabatilisha au kuathiri hati sanifu yoyote ya mamlaka ya kisheria itakayotolewa kwa mtu yeyote au watu wengine wowote kwa mamlaka ya aina hiyo na kwamba mamlaka hayo yatabaki kuwa na nguvu na mamlaka kana kwamba hati hii haijatolewa.   

NA KWAMBA tunaidhinisha kitu chochote ambacho mwakilishi wetu, wakala au mbadala wake atakayemteua kwa mamlaka yake atakachokifanya kwa mamlaka yake katika kutekeleza au kukusudia kutekeleza kwa kuzingatia mamlaka ya hati hii sanifu ya nguvu ya kisheria.

Imewekwa lakiri ya kamapuni ……………………… [ingiza jina la kampuni] na imetolewa mbele yetu leo hii tarehe …………………mwezi ………….. mwaka ……………….

KWA USHUHUDA makubaliano haya yamesainiwa leo tarehe ……………….. mwezi ………………… mwaka …………………. hapa …………………. [mahali] kwa niaba ya  ………………………[ingiza jina la kampuni]. 

Imewekwa lakiri na kutolewa hapa ……….. [taja mahali] na                       …………………
……….[ingiza jina la mtoa idhini].
   MTOA IDHINI
Ambaye ninamfahamu /ametambulishwa na…………..

Ambaye nimemfahamu leo tarehe [ingiza tarehe, mwezi na mwaka].

MBELE YANGU:

Jina: ..........................................................................

Saini: .......................................................................

Wadhifa: …………………………………………

Imesainiwa na kupokelewa hapa …….. [taja mahali]

na …………..[ingiza jina la mpokea idhini].
……………………...

ambaye ninamfahamu /ametambulishwa na …………..
MPOKEA IDHINI
ambaye nimemfahamu leo tarehe [ingiza tarehe, mwezi na mwaka].

MBELE YANGU:

Jina: ..........................................................................

Saini: .......................................................................

Wadhifa: …………………………………………
BARUA YA KUKUBALI KOTESHENI
Kwa ……………………………………...........................(Andika jina na anuani ya Mzabuni/Zabuni)
Hii ni kukutaarifu kuwa kotesheni yako ya tarehe [Ingiza tarehe] ya kufanya kazi ya [Ingiza maelezo ya kazi, jina la Mkandarasi na namba ya utambulisho  kama ilivyoonyeshwa kwenye nyaraka za kotesheni] kwa bei ya Mkataba wa shilingi za Tanzania [Ingiza kiasi kwa maneno, tarakimu  na sarafu],  kama ilivyosahihishwa na kurekebishwa kulingana  na maelekezo ya mwaliko wa kotesheni imekubaliwa. 

Unatakiwa kuwasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba ndani ya siku 14 za kazi baada ya kupokea Barua hii ya Tuzo kabla ya kusaini Mkataba. Aidha, Unatakiwa kuweka  saini  makubaliano ya Mkataba katika ofisi hii tarehe [Ingiza tarehe] muda wa [Ingiza muda] .

Sahihi Idhinishwa: ……………………………….......………………………………

Jina na Cheo cha Mweka Sahihi: …………………………………………...………

Jina la Mwajiri: ………………………………………...………………………………

3. Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba

Tarehe: [ingiza tarehe (siku: mwezi: mwaka)]
Na. ya Mkataba: [ingiza namba ya Mkataba]
Kwa: [Ingiza Jina kamili la Mwajiri]
Sisi, watia saini hapo chini, tunatamka kwamba:

1. Tunafahamu kwamba, kwa mujibu wa masharti yako, tunatakiwa kuhakikisha utekelezaji wa Mkataba tajwa hapo juu kwa uaminifu kama tutakavyokubaliana, kwamba tutawasilisha Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba huo ndani ya siku 14 za kazi tangu kupokea barua yako ya kukubali zabuni yetu na kabla ya kusaini Mkataba husika.

2. Tunafahamu na kukubali kwamba: sisi tutapoteza sifa ya kushiriki kwenye zabuni za umma kwa kipindi ambacho kitatajwa na Mamlaka ya Kudhibiti Ununuzi wa Umma endapo tutashindwa kutekeleza majukumu yetu chini ya Mkataba tajwa hapo juu kwa mujibu wa taratibu za kufungia wazabuni zilizoainishwa kwenye Sheria ya Ununuzi wa Umma na Kanuni zake.

Tunatambua kwamba Tamko hili la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba halitakuwa na uhalali juu yetu pale ambapo Mwajiri ataridhika na utendaji wetu wa kazi na kutoa hati ya mwisho ya kumaliza kazi katika Mkataba huo.

Imesainiwa: [ingiza Saini ya mtu aliyepewa Mamlaka] 

Nafasi ya Kisheria [ingiza nafasi ya kisheria ya mtu aliyepewa mamlaka] 

Jina: [ingiza jina kamili la mtu aliyepewa Mamlaka ya Kusaini Tamko]
Nimepewa mamlaka ya Kusaini Tamko hili kwa niaba ya: [ingiza jina la Mkandarasi] [ingiza tarehe, mwezi na mwaka wa Hati ya Kiapo ya Mamlaka ya Kisheria] 

[ingiza tarehe ya kusaini Tamko la Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba]
Muhuri wa ofisi/kikundi 

SEHEMU YA KUMI: UADILIFU
AHADI YA MTOA HUDUMA KUHUSU SERA DHIDI YA RUSHWA, KANUNI ZA MAADILI NA PROGRAMU YA UKIDHI
Kampuni hii [Ingiza jina la Kampuni] tunaweka umuhimu katika zabuni ya ushindani unaofanyika kwa misingi ya haki na huru na isiyoruhusu unyanyasaji. Tunapenda kuthibitisha kuwa hatutatoa wala kuwezesha moja kwa moja au siyo moja kwa moja ushawishi usiofaa au zawadi kwa afisa yeyote wa umma, ndugu zake au watu wenye uhusiano wa kibiashara, kuhusiana na kotesheni hii au baadaye katika utekelezaji wa mkataba kama tutafanikiwa.

Kampuni hii, ina Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya ukidhi inayojumuisha hatua zote za maana na muhimu kuhakikisha kuwa ahadi yetu ya kutotoa rushwa iliyotolewa katika maelezo haya itazingatiwa na menejimenti yetu na waajiriwa na pia watu wengine wote wanaofanya kazi nasisi katika miradi ya sekta ya umma au mkataba ikiwa ni pamoja na wakala, washauri, wabia wetu na watoa huduma wetu wasaidizi. Nakala zetu za Sera Dhidi ya Rushwa /Kanuni za Maadili na Programu ya Ukidhi zimeambatishwa.
	___________________________
	          ______________​​​​​​​​​​​​​​​_

	(Jina la mtu aliyepewa mamlaka)
	                     Sahihi

	

	                                          ________________

	                                         Tarehe


______________________________

Muhuri/ Alama ya Kampuni
JAMHURI YA MUUNGANO WA TANZANIA


WIZARA YA FEDHA NA MIPANGO


MAMLAKA YA KUDHIBITI UNUNUZI WA UMMA





Kwa niaba ya Mkandarasi:





Saini:………………………………….





Jina:……………………………………..








Cheo:………………………… 





Tarehe:………………………………..








Kwa niaba ya Mwajiri:








Saini:………………………………….





Jina:……………………………………..








Cheo:………………………… 





Tarehe:………………………………..








� Hutumika Kama mbadala wa Dhamana ya Utekelezaji wa Mkataba kwa Mikataba iliyo ndani ya viwango vya Upendeleo Maalum wa. Inapaswa kuwasilisha ndani ya siku 14 za kazi baada ya mzabuni kupokea tuzo
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